Bắt đối tượng chuyên lường đảo phụ nữ
Ngày 30/10, Cơ quan cảnh sát điều tra công an TP Bà Rịa (tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu) đang tạm giữ hình sự đối tượng Hà Mộng Hoàng (42 tuổi, trú tại Long Hải, huyện Long Điền) để điều tra làm rõ hành vi lừa đảo cướp đoạt tài sản.
Đối tượng Hà Mộng Hoàng
Đầu tháng 10/2013, Hoàng ngẫu nhiên gặp chị Nguyễn Minh Lợi (29 tuổi) ở quận 7 (TP. HCM). Lúc này Hoàng giới thiệu tên là Tuấn. Sau đó giữa 2 người liền giao thông với nhau qua điện thoại. Gần đây Tuấn nói với chị Lợi là Sở liên lạc chuyên chở tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu đang có xe máy bán hóa giá có thể giúp chị mua xe với giá rẻ.
Ngày 23/10, chị Lợi xuống TP. Bà Rịa gặp Hoàng để mua xe. Lúc này Hoàng chở chị Lợi đi ăn uống, rồi thuê phòng nghỉ qua đêm tại phường Phước Trung. Khoảng 4 giờ sáng ngày hôm sau, Hoàng nói với cô gái đi tập thể dục nhưng không thấy quay lại. Thẩm tra tài sản, chị Lợi phát hiện 6,4 triệu đồng cùng chiếc đồng hồ đã bị Hoàng lấy mất.
Qua truy xét, ngày 28/10, Công an TP Bà Rịa đã làm rõ và bắt giữ Hoàng. Theo lời khai của đối tượng, với thủ đoạn trên hắn đã lường đảo cướp đoạt hàng chục triệu đồng của 7 nạn nhân hồ hết là các cô gái, đàn bà nhẹ dạ cả tin./.
CTV Nguyễn An/VOV online
Comments[ 0 ]
Đăng nhận xét