![](https://1.bp.blogspot.com/-oDrkqNmOAAA/Xi7XCQocUaI/AAAAAAAAMdY/BqY7cfXX3-0cmKlQNCh4TWBTTi_6cI4HgCNcBGAsYHQ/s1600/phat%2Bban%2Bmenh%2Bmat%2Bday%2Bchuyen%2Bphat%2Bban%2Bmenh.jpg)
Nha su chui bay o san bay|Sốc: Clip nhà sư chửi bậy ở sân bay
Bao nhiêu người xung quanh “giật mình” ngoái lại nhìn thầy tu “sướng ngôn”
- Nhà sư mặc xống áo tu hành chửi bậy tại trường bay khiến người có mặt tại phi trường chứng kiến phải “ù tai”.
Những ngày qua, trang mạng Youtube nóng lên với hàng nghìn lươt like, hàng trăm san sớt và thiếu gì các comment truyền nhau với những lời lẽ phê phán về việc một người đàn ông mặc áo quần tu hành mà có những phát ngôn dung tục trên phi trường tân sơn nhất khiến những người có mặt chứng kiến tại sân bay “ù tai”.
Clip dài gần 4 phút ghi lại hình ảnh một nhà sư , xưng hô là thầy rất ngọt nhưng lời lẽ thì khiếm nhã chửi mắng nhân viên phi trường về việc ví bị rà soát và ngờ giả mạo nhà sư. Không có viên chức phi trường lên tiếng cự đáp lại những câu chửi của nhà sư mà chỉ có những tiếng ồn ào, những cái ngoái nhìn đầy khó chịu của người xung quang dành cho nhà tu hành này.
mở màn với hàng loạt ngôn từ, nét mặt cùng sự giận giữ
Bỏ mặc sờ soạng những cái nhìn ngao ngán không mấy cảm tình của người xung quanh,nhà sưvẫn tiếp chuyện dùng lời lẽ thoá mạ nhân viên phi trường. Điều làm nhiều người cảm thấy bức xúc là một nhà sư đi giảng dạy đạo lý hướng cho dương thế theo cái thiện, tránh xa cái ác, mà bữa nay phải đỏ mặt khi nghe những lời được thốt ra từ nhà sư. Cám cảnh thay trên sây bay chẳng những chỉ có người lớn mà còn có cả trẻ nhỏ, những đứa trẻ đang học ăn, học nói, học chữ để thành người lại được nghe người lớn những người đi răn dạy mình nói ra thì những đứa trẻ đó sẽ nghĩ gì đây?.
dù rằng tay cầm hành lý, chân bước đi nhưng nhà sư dường như vẫn chưa xả hết những câu nói loạn ngôn của mình
Ngay sau khi clip được up lên, đã có những phản ứng trái chiều. Người thông cảm thì cho rằng do quá bức xúc với cách hành xử của sân bay nên thầy tu mới thiếu kìm nén, ai cũng có lúc như vậy chúng ta nên cảm thông vì thầy tu cũng là người thường. Nhưng cũng có những người thì cảm thấy khó chịu phê phán cách hành xử lỗ mãng của một người tu hành tâm chưa tĩnh.
Mặc dù chưa biết thực hư câu chuyện ra sao, ai đúng ai sai thế nào chúng ta chưa phán xét. Nhưng cách ứng xử cùng những phát ngôn tục lệ, thiếu kiềm chế của nhà sư là đáng lên án.
Clip nhà sư làm náo loan sân bay
Comments[ 0 ]
Đăng nhận xét