![](https://1.bp.blogspot.com/-oDrkqNmOAAA/Xi7XCQocUaI/AAAAAAAAMdY/BqY7cfXX3-0cmKlQNCh4TWBTTi_6cI4HgCNcBGAsYHQ/s1600/phat%2Bban%2Bmenh%2Bmat%2Bday%2Bchuyen%2Bphat%2Bban%2Bmenh.jpg)
Trang điểm đẹp cho khuôn mặt vuông
Điểm trang là việc làm không thể thiếu của phái đẹp. Nếu bạn không bộc trực makeup thì việc điểm trang khi đi dự đám cưới, hay dự tiệc cũng là rất cấp thiết. Bước 1: Bạn nên chọn kem lót màu sẫm hơn da một tông, đánh đậm ở phần rộng nhất của hai gò má tạo thành hai khoảng sẫm, cách này sẽ khiến cho gương mặt bạn trông mềm mại hơn. Bước 2: Chấm kem nền và dùng miếng bọt biển đánh thật đều và mịn lớp kem nền này. Bước 3: Sau khi đánh xong lớp kem lót và kem nền bạn phủ một lớp phấn phủ cho làn da mịn màng. Bạn cũng có thể dùng thêm phấn phủ bột nhé. Nhớ là chỉ nên dùng lớp phấn nhẹ nhàng để lớp điểm trang thật thiên nhiên. Bước 4: Chuyên gia trang điểm thường khuyên đánh khối phần xương quai hàm để giảm độ góc cạnh cho khuân mặt. Tôi cũng làm như vậy nhưng khi mới bắt đầu tôi đánh không được đều màu. Bạn đừng sốt ruột nhé, tập vài lần sẽ quen thôi. để ý che phần xương hàm để khuôn mặt bớt vuông. Bước 5: Tạo phần khối ở sống mũi để cho mũi bạn cao hơn và thẳng hơn. Sau đó kẻ chì cho phần chân mày, chuốt một tẹo mascara cho lông mày của bạn tự nhiên hơn. Bước 6: Đánh màu mắt bạn yêu thích và màu phải hợp tone với trang phục của bạn. Dùng bút nước kẻ mí mắt cho mắt bạn to hơn. Bước 7: Dùng kẹp mi để tạo nếp trước và chuốt mascara cho mi bạn cong và đẹp. Bước 8: Thêm chút má phấn và son màu bạn yêu thích là bạn đã xong phần trang điểm cho mình rồi. Với gương mặt vuông bạn chỉ cần để ý nhất bước che thiếu sót bằng phấn tạo khối ở phần khung hàm là được. Bạn nên để tóc xõa để che bớt lỗi sẽ đẹp hơn. Thủy Lily ( Depplus.Vn/ MASK) |
Comments[ 0 ]
Đăng nhận xét